plasma-desktop - en to is translation catalogue (42 entries)

en: The system must be restarted before changes to the middle-click paste setting can take effect.
is: Það verður að endurræsa tölvuna til að breytingar á límingu með miðjusmelli verði virkar.

en: Restart
is: Endurræsa

en: Visual behavior:
is: Sjónræn hegðun:

note: i18n: ectx: label, entry (delay), group (PlasmaToolTips)
en: Display informational tooltips on mouse hover
is: Birta vísbendingar með upplýsingum þegar mús sveimar yfir

note: i18n: ectx: label, entry (osdEnabled), group (OSD)
en: Display visual feedback for status changes
is: Birta sjónræna svörun við stöðubreytingar

en: Animation speed:
is: Hraði hreyfiáhrifa:

[ctx: Animation speed]
en: Slow
is: Hægur

[ctx: Animation speed]
en: Instant
is: Án tafar

[ctx: @label]
en: Scrolling:
is: Skrun:

[ctx: @option:check]
en: Prefer smooth scrolling
is: Nota frekar mjúkt skrun

[ctx: @info:tooltip]
en: This setting enables or disables animated transitions when scrolling with a mouse wheel or the keyboard. Some applications may not honor this setting because they either do not support smooth scrolling, or have their own setting for enabling and disabling it.
is: Þessi stilling kveikir eða slekkur á hreyfiáhrifum þegar skrunað er með músarhjóli eða lyklaborðinu. Sum forrit hunsa hugsanlega þessa stillingu þar sem þau styðja annað hvort ekki mjúkt skrun eða eru með eigin stillingar til að kveikja og slökkva á því.

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders [opens them/selects them]']
en: Clicking files or folders:
is: Smellt á skrár eða möppur:

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders selects them']
en: Selects them
is: velur þær

en: Open by double-clicking instead
is: Opnaðu í staðinn með því að tvísmella

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders opens them']
en: Opens them
is: opnar þær

en: Select by clicking on item's selection marker
is: Veldu með því að smella á valmerkingu atriðis

en: Clicking in scrollbar track:
is: Smellt í skrunstikubrautina:

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Clicking in scrollbar track scrolls to the clicked location']
en: Scrolls to the clicked location
is: skrunar á smellta staðinn

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Clicking in scrollbar track scrolls one page up or down']
en: Scrolls one page up or down
is: skrunar upp eða niður um síðu

en: Middle-click to scroll to clicked location
is: miðjusmella til að skruna á smellta staðinn

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Middle click pastes selected text']
en: Middle Click:
is: Miðjusmellur:

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Middle click pastes selected text']
en: Pastes selected text
is: Límir valinn texta

en: Touch Mode:
is: Snertistilling:

[ctx: As in: 'Touch Mode is automatically enabled as needed']
en: Automatically enable as needed
is: Gera sjálfkrafa virka eftir þörfum

[ctx: As in: 'Touch Mode is never enabled']
en: Never enabled
is: Aldrei virk

en: Touch Mode will be automatically activated whenever the system detects a touchscreen but no mouse or touchpad. For example: when a transformable laptop's keyboard is flipped around or detached.
is: Snertistilling verður sjálfkrafa virk þegar kerfið greinir snertiskjá en enga mús eða snertiplatta. Til dæmis í fartölvu sem hægt er að breyta í spjaldtölvu með því að snúa lyklaborðinu eða losa það af.

[ctx: As in: 'Touch Mode is always enabled']
en: Always enabled
is: Alltaf virk

en: In Touch Mode, many elements of the user interface will become larger to more easily accommodate touch interaction.
is: Í snertistillingu stækka margir hlutir í notandaviðmótinu til að auðveldara sé að nota snertiskipanir.

en: Double-click interval:
is: Bil á milli tvísmella:

en: %1 msec | %1 msec
is[0]: %1 msek.
is[1]: %1 msek.

en: msec
is: msek.

en: Two clicks within this duration are considered a double-click. Some applications may not honor this setting.
is: Tveir smellir með þessu millibili teljast vera tvísmellur. Hugsanlegt er að sum forrit hunsi þessa stillingu.

note: i18n: ectx: label, entry (singleClick), group (KDE)
en: Single click to open files
is: Einn smellur til að opna skrár

note: i18n: ectx: label, entry (animationDurationFactor), group (KDE)
en: Animation speed
is: Hraði hreyfiáhrifa

note: i18n: ectx: label, entry (smoothScroll), group (KDE)
en: Smooth scrolling
is: Mjúkt skrun

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbarLeftClickNavigatesByPage), group (KDE)
en: Left-click in scrollbar track moves scrollbar by one page
is: Vinstrismellur í skrunstikubrautinni færir skrunstikuna um eina síðu

note: i18n: ectx: label, entry (doubleClickInterval), group (KDE)
en: Double click interval
is: Bil á milli tvísmella:

note: i18n: ectx: label, entry (tabletMode), group (Input)
en: Automatically switch to touch-optimized mode
is: Skipta sjálfkrafa í snertistillingu

note: i18n: ectx: label, entry (primarySelection), group (Wayland)
en: Enable middle click selection pasting
is: Virkja límingu á vali með miðjusmelli

note: i18n: ectx: tooltip, entry (osdEnabled), group (OSD)
en: Show an on-screen display to indicate status changes such as brightness or volume
is: Sýna yfirlag á skjá sem sýnir stöðubreytingu, t.d. á birtustigi eða hljóðstyrk.

note: i18n: ectx: label, entry (osdKbdLayoutChangedEnabled), group (OSD)
en: OSD on layout change
is: Yfirlag á skjá við breytingu á útliti

note: i18n: ectx: tooltip, entry (osdKbdLayoutChangedEnabled), group (OSD)
en: Show a popup on layout changes
is: Sýna sprettiglugga við breytingu á útliti
